-
Lãnh đạo tỉnh dâng hương tưởng nhớ, tri ân các Anh hùng liệt sĩ xã Long Phước
Hòa trong không khí cả nước tri ân Ngày Thương binh - Liệt sĩ 27/7, xã Long Phước đã tổ chức họp mặt để tưởng nhớ, bày tỏ lòng thành kính, sự tri ân sâu sắc đối với các anh hùng liệt sĩ đã không tiếc máu xương, hi sinh vì độc lập, tự do của tổ quốc..
-
Trang trọng Lễ giỗ các anh hùng liệt sĩ hy sinh tại Côn Đảo
Sáng 27/7, tại Đền thờ Côn Đảo, Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu long trọng tổ chức Lễ giỗ các anh hùng liệt sĩ, chiến sĩ cách mạng và đồng bào yêu nước đã hy sinh tại Côn Đảo..
-
Lãnh đạo Đảng, Nhà nước viếng Chủ tịch Hồ Chí Minh và các anh hùng liệt sĩ
Kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024), sáng 27/7/2024, Đoàn đại biểu Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Chủ tịch nước, Quốc hội, Chính phủ, Ủy ban Trung ương Mặt trận Tổ quốc Việt Nam đặt vòng hoa, vào Lăng viếng Chủ tịch Hồ Chí Minh và dâng hương, tưởng niệm các Anh hùng liệt sĩ tại Đài Tưởng niệm các Anh hùng liệt sĩ trên đường Bắc Sơn, Hà Nội..
-
Video: Dâng hương tưởng niệm anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang Hàng Dương
Tối 26/7, anh Ngô Văn Cương, Bí thư Trung ương Đoàn, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Trung ương Đoàn; chị Hồ Thị Ánh Tuyết, Bí thư Tỉnh đoàn cùng các ĐVTN tỉnh và huyện Côn Đảo tổ chức lễ viếng, thắp hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ đang yên nghỉ tại Nghĩa trang Hàng Dương..
-
Vũng Tàu thắp nến hoa đăng tri ân anh hùng liệt sĩ
Tối 26/7, tại Đền thờ Liệt sĩ TP.Vũng Tàu, Thành ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ Việt Nam thành phố long trọng tổ chức Lễ truy niệm và thắp nến hoa đăng tri ân các anh hùng liệt sĩ..
-
Video: Lãnh đạo tỉnh dâng hương, viếng Đền thờ Liệt sĩ
Tối 26/7, Tỉnh ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ Việt Nam tỉnh tổ chức 16 đoàn dâng hương, viếng Đền thờ Liệt sĩ, Đài Tưởng niệm tại các địa phương nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7)..
-
Hết lòng với người có công
Hoạt động tri ân trên quê hương Bà Rịa - Vũng Tàu đã trở thành mạch nguồn xuyên suốt, thiết thực góp phần động viên, chia sẻ với các gia đình chính sách....
-
Tổ chức trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
Ngày 26/7, Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Quốc hội, Chủ tịch nước, Chính phủ, Ủy ban Trung ương MTTQ Việt Nam và gia đình đã tổ chức trọng thể Lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam.
-
Ngày trở lại Côn Đảo
Những ngày tháng Bảy, Nghĩa trang Hàng Dương, Nghĩa trang Hàng Keo, hệ thống nhà tù "chuồng cọp" thời Pháp thuộc, cầu tàu 914 là các điểm thu hút đông du khách đến thăm. Trong đó, có những vị khách đặc biệt là những cựu tù Côn Đảo năm xưa..
-
Xây dựng đảo Ngọc từ nơi ngục tù
Đó là lời căn dặn của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, thời điểm đó với cương vị là Chủ tịch Quốc hội, trong chuyến thăm và làm việc với Đảng bộ, chính quyền và Nhân dân huyện Côn Đảo vào năm 2010..
-
Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
13 giờ hôm nay (26/7), Lễ truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được cử hành tại Nhà tang lễ Quốc gia - số 5 Trần Thánh Tông..
-
Trực thăng đưa bệnh nhân từ đảo Song Tử Tây về đất liền cấp cứu
17 giờ ngày 25/7, trực thăng của Công ty Trực thăng miền Nam (VNH South) đã đưa 2 bệnh nhân từ đảo Song Tử Tây về Bệnh viện Quân y 175 cấp cứu..
-
Đoàn đại biểu tỉnh Bà Rịa-Vũng Tàu viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
Trong niềm xúc động, tiếc thương sâu sắc, Đoàn đại biểu tỉnh Bà Rịa-Vũng Tàu kính cẩn nghiêng mình, mặc niệm tưởng nhớ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng..
-
Côn Đảo trọn tình với người có công
Huyện Côn Đảo luôn dành sự quan tâm đặc biệt với người có công cách mạng, gia đình chính sách bằng các hoạt động như: thăm hỏi, tặng quà dịp lễ, Tết; cử y, bác sĩ đến tận nhà chăm sóc cho các cựu tù và người có công..
-
Tiếc thương nhà lãnh đạo trọn đời vì nước, vì dân
Tôi cũng như toàn thể ban lãnh đạo và người lao động công ty bày tỏ tiếc thương sâu sắc trước sự ra đi của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, nhà lãnh đạo kiên trung, trí tuệ và mẫu mực của đất nước Việt Nam..
-
Cử hành trọng thể Lễ Quốc tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
Sáng 25/7, tại Nhà Tang lễ Quốc gia (số 5 Trần Thánh Tông, Hà Nội), cùng thời gian này tại Hội trường Thống Nhất (TP.Hồ Chí Minh) và quê nhà (xã Đông Hội, huyện Đông Anh, TP.Hà Nội), Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Quốc hội, Chủ tịch nước, Chính phủ, Ủy ban Trung ương MTTQ Việt Nam và gia đình đã tổ chức trọng thể Lễ viếng đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam, theo nghi thức Quốc tang..
-
HĐND huyện Long Điền thông qua 9 nghị quyết quan trọng
Ngày 25/7, HĐND huyện Long Điền khóa III, nhiệm kỳ 2021 - 2026 tổ chức Kỳ họp thứ 21..
-
Treo cờ rủ tưởng nhớ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
Trong không khí cả nước tràn ngập niềm tiếc thương vô hạn, lòng kính trọng và biết ơn sâu sắc đối với nhà lãnh đạo tài năng, đức độ, tận tụy, gương mẫu của Đảng ta, quân và Nhân dân ta, tại Bà Rịa-Vũng Tàu, nhiều cơ quan, tổ chức, khu dân cư, cơ sở kinh doanh... đã treo cờ rủ để tỏ lòng biết ơn, tưởng nhớ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng..
-
Xúc động mùa tri ân
Khắc sâu đạo lý "uống nước nhớ nguồn", những ngày tháng 7, các cấp, ngành, tổ chức đoàn thể và người dân Bà Rịa - Vũng Tàu dành nhiều hoạt động ý nghĩa tri ân các thế hệ cha anh đi trước..
-
Lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
Sáng nay (25/7), Lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức tại Nhà tang lễ Quốc gia số 5 Trần Thánh Tông, TP.Hà Nội, bắt đầu từ 7 giờ đến 22 giờ và ngày mai (26/7), từ 7 giờ đến 13 giờ..
-
Bồi dưỡng công tác nghiệp vụ cảnh sát biển
Ngày 25/7, Bộ Tư lệnh Cảnh sát biển Việt Nam tổ chức hội nghị tập huấn công tác nghiệp vụ, pháp luật cho 80 học viên là cán bộ, chiến sĩ, nhân viên các cơ quan, đơn vị thuộc Bộ Tư lệnh Vùng Cảnh sát biển 3 và Đoàn Đặc nhiệm Phòng, chống tội phạm ma túy số 3..
-
Nâng cao chất lượng huấn luyện, trực sẵn sàng chiến đấu
Ngày 25/7, Đảng ủy Lữ đoàn 167 (Vùng 2 Hải quân) tổ chức hội nghị Đảng bộ lần 2 năm 2024..
-
Bà Rịa-Vũng Tàu là thực tiễn sinh động trong quá trình đổi mới
Sáng 24/7, Đoàn khảo sát của Tiểu ban Văn kiện Đại hội XIV của Đảng do ông Nguyễn Xuân Thắng, Ủy viên Bộ Chính trị, Giám đốc Học viện Chính trị quốc gia Hồ Chí Minh, Chủ tịch Hội đồng Lý luận Trung ương, Thường trực Tiểu ban Văn kiện, Tổ trưởng Tổ biên tập Văn kiện làm Trưởng Đoàn đã làm việc với Ban Thường vụ Tỉnh ủy Bà Rịa-Vũng Tàu..
-
Vĩnh biệt một trái tim nóng, một nhà lãnh đạo xuất sắc, bình dị và đáng kính
Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng đi xa, để lại tiếc thương với bao người. Cùng với nhân dân cả nước, người dân Bà Rịa - Vũng Tàu chia sẻ niềm tiếc thương vô hạn về sự ra đi của một nhà lãnh đạo xuất sắc, gần gũi, bình dị và đáng kính..
-
Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng và quan điểm về một miền Đông năng động, sáng tạo, nghĩa tình, đầu tàu của cả nước
Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng là trái tim lớn, nhân cách lớn của người cộng sản, là nhà lãnh đạo đặc biệt xuất sắc. Sinh thời, Tổng Bí thư luôn dành sự quan tâm đặc biệt cho cơ sở, vận dụng sáng tạo Chủ nghĩa Mác Lê-nin, tư tưởng Hồ Chí Minh vào thực tiễn, có nhiều chỉ đạo sâu sắc, gợi mở giúp các địa phương phát triển bền vững, đời sống người dân được ấm no, hạnh phúc..
-
Video: Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Nguyễn Thị Yến thăm, tặng quà Mẹ VNAH và các thương binh
Chiều 24/7, nhân Kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Nguyễn Thị Yến đã đến thăm, tặng quà mẹ VNAH Trần Thị Lưỡng; các thương binh Thái Văn Cho và Trần Văn Đức (trú tại xã Long Phước, TP. Bà Rịa)..
-
Video: Lãnh đạo Trung ương và lãnh đạo tỉnh thăm, tặng quà thương binh, bệnh binh
Chiều 24/7, Đoàn lãnh đạo Đảng, Nhà nước và lãnh đạo Tỉnh ủy, HĐND, UBND, UBMTTQVN tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu đã đến thăm, tặng quà thương binh, bệnh binh tại Trung tâm điều dưỡng thương binh và người có công Long Đất..
-
Lãnh đạo tỉnh, thăm tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
Kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ, ngày 24/7, lãnh đạo Tỉnh ủy, HĐND, UBND, UBMTTQVN tỉnh đã đến thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng..
-
Đảng viên đầu tiên của Đảng bộ TP.Vũng Tàu được trao Huy hiệu 80 năm tuổi Đảng
Đảng viên Phan Khắc Thiệu (1/8, Trần Khắc Chung, phường 7) là đảng viên đầu tiên của Đảng bộ TP.Vũng Tàu được trao Huy hiệu 80 năm tuổi Đảng..
-
Nhân lên nghĩa tình tri ân
Trong những năm qua, bằng tình cảm và trách nhiệm của mình, cán bộ, chiến sĩ Bộ Tư lệnh Vùng Cảnh sát biển 3 (BTL Vùng CSB 3) đã có nhiều việc làm thiết thực, cụ thể, nhằm chăm lo tốt hơn cho các thương binh, bệnh binh, gia đình chính sách và người có công với cách mạng. Qua đó, góp phần cùng cấp ủy, chính quyền các địa phương nơi đơn vị đóng quân, quản lý, thực hiện tốt công tác "Đền ơn đáp nghĩa"..
-
Quản lý, khai thác vũ khí, trang bị kỹ thuật tốt, bền, an toàn, tiết kiệm
Chiều 24/7, Bộ Tư lệnh Vùng Cảnh sát biển 3 tổ chức hội nghị sơ kết Cuộc vận động "Quản lý, khai thác vũ khí, trang bị kỹ thuật (VKTBKT) tốt, bền, an toàn, tiết kiệm và An toàn giao thông" giai đoạn 2020-2024, phương huớng thực hiện giai đoạn 2025-2029..
-
Giữ vững chủ quyền biển, đảo
Đảng ủy, Bộ Tư lệnh Cảnh sát biển Việt Nam vừa tổ chức hội nghị sơ kết công tác Cảnh sát biển 6 tháng đầu năm 2024..
-
Ông Đặng Văn Hùng giữ chức Chủ tịch HĐND TX.Phú Mỹ
Ngày 24/7, HĐND TX.Phú Mỹ khóa V đã tổ chức Kỳ họp thứ 18 để xem xét, đánh giá tình hình kinh tế-xã hội 6 tháng đầu năm; thảo luận, thông qua một số nghị quyết quan trọng..
-
Video: Tư duy phát triển của Bà Rịa - Vũng Tàu là thực tiễn sinh động trong quá trình đổi mới
Sáng 24/7, Đoàn khảo sát của Tiểu ban Văn kiện Đại hội XIV của Đảng làm việc với Ban Thường vụ Tỉnh ủy Bà Rịa - Vũng Tàu..
-
18 thí sinh đạt giải cao tại hội thi báo cáo viên giỏi năm 2024
Chiều 24/7, Bộ Tư lệnh Vùng 2 Hải quân bế mạc hội thi Báo cáo viên năm 2024..
-
Nâng cao chất lượng đội ngũ cán bộ các cấp
Ngày 24/7, Bộ Tư lệnh Vùng 2 Hải quân tổ chức tập huấn cán bộ giai đoạn 2 năm 2024..
-
Tri ân người có công với cách mạng
Ngày 23/7, Phó Chủ tịch nước Võ Thị Ánh Xuân cùng Đoàn công tác của Trung ương đã gặp mặt, tặng quà các gia đình chính sách, người có công đang sinh sống trên địa bàn huyện Côn Đảo nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7)..
-
Lãnh đạo tỉnh, thăm tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
Kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ, sáng 24/7, lãnh đạo Tỉnh ủy, HĐND, UBND, UBMTTQVN tỉnh đã đến thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công..
-
Lãnh đạo tỉnh viếng Nghĩa trang Liệt sĩ tỉnh
Trong không gian linh thiêng, các đại biểu dâng hương, kính cẩn nghiêng mình, bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc trước công lao của các anh hùng, liệt sĩ..
-
Thực hiện hiệu quả phòng, chống, khắc phục hậu quả thiên tai
Chiều 23/7, Đảng ủy Quân sự tỉnh tổ chức hội nghị tổng kết 10 năm thực hiện Nghị quyết số 689-NQ/ĐU ngày 10/10/2014 của Quân ủy Trung ương; Nghị quyết số 2330 của Đảng ủy Quân khu 7; Nghị quyết số 15 của Đảng ủy Quân sự tỉnh về phòng, chống, khắc phục hậu quả thiên tai, thảm họa cứu hộ, cứu nạn đến năm 2020 và những năm tiếp theo..
-
Nhiều hình thức biểu dương, khen thưởng các tập thể, cá nhân tiêu biểu
UBND tỉnh vừa ban hành văn bản số 9568 /HD-UBND hướng dẫn các hình thức biểu dương, khen thưởng và tổ chức gặp mặt các tập thể, cá nhân tiêu biểu, điển hình trong học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh trên địa bàn tỉnh Bà Rịa -Vũng Tàu..
-
Vũng Tàu ban hành quy chế văn hóa công sở
Chủ tịch UBND TP.Vũng Tàu Hoàng Vũ Thảnh vừa ký Quyết định số 5633/QĐ-UBND ban hành Quy chế văn hóa công sở và quy tắc ứng xử của CBCCVC và người lao động làm việc trong các cơ quan hành chính, đơn vị sự nghiệp công lập trên địa bàn TP.Vũng Tàu..
-
Phối hợp thực hiện tốt công tác biên phòng
Ngày 23/7, Đồn Biên phòng Phước Hải (TT.Phước Hải, huyện Đất Đỏ) tổ chức sơ kết 1 năm thực hiện quy chế phối hợp trong công tác biên phòng và xây dựng đồn..
-
Tri ân, tưởng nhớ các anh hùng liệt sĩ
Nhân Lễ giỗ các anh hùng liệt sĩ, chiến sĩ cách mạng và đồng bào yêu nước hy sinh tại huyện Côn Đảo năm nay, ông Trần Quốc Khánh, Giám đốc Sở LĐTXHXH đã có cuộc trao đổi với phóng viên Báo Bà Rịa - Vũng Tàu xung quanh nội dung này..
-
Kỳ họp thứ 19, HĐND TP.Bà Rịa: Thảo luận nhiều nghị quyết quan trọng
Kỳ họp thứ 19 - HĐND TP.Bà Rịa khóa VI sẽ xem xét, đánh giá tình hình kinh tế - xã hội 6 tháng đầu năm; tập trung thảo luận, thông qua nhiều nghị quyết quan trọng..
-
Khai mạc Kỳ họp thứ 18, HĐND huyện Đất Đỏ khóa III
Sáng 23/7, HĐND huyện Đất Đỏ khóa III, nhiệm kỳ 2021 - 2026 khai mạc Kỳ họp thứ 18..
-
Phó Chủ tịch nước Võ Thị Ánh Xuân viếng Nghĩa trang Hàng Dương
Sáng 23/7, Phó Chủ tịch nước Võ Thị Ánh Xuân cùng Đoàn công tác của Trung ương đã đến đặt vòng hoa, dâng hương, viếng Nghĩa trang Hàng Dương, huyện Côn Đảo..
-
Lãnh đạo tỉnh thăm, tặng quà người có công trên địa bàn huyện Côn Đảo
Chiều tối ngày 22/7, đoàn lãnh đạo tỉnh gồm bà Nguyễn Thị Yến, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn ĐBQH tỉnh; ông Đặng Minh Thông, Phó Chủ tịch UBND tỉnh và lãnh đạo Sở LĐTBXH đã đến thăm, tặng quà gia đình ông Nguyễn Xuân Viên (80 tuổi) là thương binh, cựu tù chính trị, hiện trú tại khu dân cư số 7, huyện Côn Đảo và gia đình bà Dương Thị Dễ (93 tuổi) là mẹ liệt sĩ, hiện trú tại khu dân cư số 5, huyện Côn Đảo..
-
Bà Rịa - Vũng Tàu có 5 người có công tiêu biểu được biểu dương toàn quốc
Hội nghị biểu dương người có công với cách mạng (NCCCM) tiêu biểu toàn quốc năm 2024 do Bộ LĐTBXH chủ trì, phối hợp 4 đơn vị là Bộ Quốc phòng, Bộ Công an, Báo Nhân Dân, UBND TP. Hà Nội tổ chức vào sáng 23/7 sẽ biểu dương 350 người có công tiêu biểu, trong đó có 5 cá nhân của tỉnh Bà Rịa-Vũng Tàu..
-
Huyện Xuyên Mộc thăm, tặng quà người có công
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7), ngày 22/7, Đoàn cán bộ lãnh đạo huyện Xuyên Mộc do bà Lê Thị Trang Đài, Chủ tịch UBND huyện Xuyên Mộc làm Trưởng đoàn đã đến thăm, tặng quà 3 gia đình chính sách, người có công trên địa bàn xã Xuyên Mộc gồm: ông Nguyễn Văn Long và ông Phạm Văn Bình là thương binh và bà Huỳnh Thị Kiên là vợ liệt sĩ..
.
- Đọc tin tại baogiaothong.vn
- Xem tin moi tai tin tuc Viet Nam
- Tin tức pháp luật nóng
.